![](https://siamrathnews.com/wp-content/uploads/2022/11/batch_F0010155-1-300x200.jpg)
เรียกได้ว่าทำเอาแฟนคลับตื่นเต้นกันยกใหญ่เลยทีเดียว เมื่ออินฟลูเอนเซอร์ด้านกีฬาสุดหล่ออย่าง “ต่อ ณ ระนอง” หนุ่มหน้ามนขวัญใจสาว ๆและยังเป็นหนึ่งในฟร้อนท์แมนหรือแบรนด์แอมบาสเดอร์ของ “Mainstand” ผู้ผลิตด้านสื่อกีฬาออนไลน์ และ Content Creator ประกาศขึ้นสังเวียน “ไอดอลไฟท์ ซีซั่น 3” ที่มีเหล่ายูทูปเบอร์และไอดอลมากมายทั่วเมืองไทยมาร่วมชกมวยบนเวทีออนไลน์ที่ยิ่งใหญ่ที่สุดในประเทศ โดย “ต่อ ณ ระนอง” จะขึ้นชกประลองหมัดกับนักร้องหนุ่มชื่อดัง “นุ๊ก- ธนดล” ในวันที่ 4 พฤศจิกายนนี้ ร่วมกับคู่ชกในซีซั่นนี้อีกถึง 12 คู่ ที่ เซ็นทรัล พลาซ่า เวสต์เกต
![](https://siamrathnews.com/wp-content/uploads/2022/11/batch_F0010127-300x200.jpg)
โดย“ต่อ ณ ระนอง” เกิดเมื่อวันที่ 30 พฤษภาคม 2535 จบการศึกษาคณะศิลปศาสตร์ สาขาภาษาอังกฤษ มหาวิทยาลัยชินวัตร และยังมีความเชี่ยวชาญด้านกีฬาฟุตบอลเป็นอย่างมาก โดย “ต่อ” ได้รับแรงบันดาลใจเรื่องฟุตบอลมาจากคุณพ่อ กิตติรัตน์ ณ ระนอง ซึ่งคุณพ่อชอบเล่นกีฬาและเคยเป็นผู้จัดการฟุตบอลทีมชาติไทย และได้พาต่อไปดูทีมชาติซ้อมฟุตบอลตั้งแต่ 10 ขวบ และในตอนนี้ “ต่อ” ซุ่มฝึกซ้อมชกมวย โดยได้โค้ชดีกรีเจ้าของเหรียญทองโอลิมปิกอย่าง “มนัส บุญจำนงค์” เป็นผู้ฝึกซ้อม และยังได้ “ลีซอ ธีรเทพ” มาช่วยเป็นคู่ซ้อมให้เป็นประจำ และพร้อมแล้วที่จะขึ้นสังเวียนพบกับ “นุ๊ก- ธนดล” ในวันศุกร์ที่จะมาถึงนี้
![](https://siamrathnews.com/wp-content/uploads/2022/11/batch_F0010166-2-300x200.jpg)
งานนี้แฟน ๆ สามารถช่วยกันส่งแรงใจให้หนุ่ม “ต่อ” ในวันที่ 4 พฤศจิกายนนี้ บนสังเวียนไอดอลไฟท์ ซีซั่น 3 ( IDOL FIGHT Season 3) และติดตามผลงานของหนุ่มต่อได้ทางเฟซบุ๊ก: Tor Na Ranong อินสตราแกรม : tornaranong และทุกช่องทางของ Mainstand
![](https://siamrathnews.com/wp-content/uploads/2022/11/F0010005-200x300.jpg)
About Author