“สไปร์ท SPD” ขอพื้นที่เคลียร์ ทนกระแสดราม่าไม่ไหว!
![](https://siamrathnews.com/wp-content/uploads/2024/05/สไปร์ท-1024x576.jpg)
สืบเนื่องจากดราม่า สไปร์ท SPD ที่ทำคอนเทนต์ขับรถ Tesla ไปบนชายหาดปากน้ำหลังสวน อ.หลังสวน จ.ชุมพร จนได้รับความเดือดร้อน ทำให้มีกระแสวิพากษ์วิจารณ์สนั่น จนกระทั่งต่อมา พ.ต.อ.สุริยนต์ ชมมี ผกก.สภ.ปากน้ำหลังสวน เผยเบื้องต้นแจ้งข้อกล่าวหา “ร่วมกันกระทำการใด ๆ อันเป็นการกระทำให้ผู้อื่นเดือดร้อนรำคาญในที่สาธารณะต้องระวางโทษจำคุกไม่เกิน 1 เดือน หรือปรับไม่เกิน 10,000 บาท หรือทั้งจำทั้งปรับ
![](https://siamrathnews.com/wp-content/uploads/2024/05/1011621.jpg)
ซึ่งด้าน หนุ่มสไปร์ท ได้ส่งทีมงานไป 4 คน เพื่อให้ปากคำต่อพนักงานสอบสวน จึงปรับคนละ 5,000 บาท ในขณะที่หนุ่มสไปร์ท อยู่ที่เกาหลี
ล่าสุด หนุ่มสไปร์ท เคลื่อนไหวแล้วหลังจากทนดราม่าไม่ไหว เลยมาโพสต์ผ่านสตอรี่ไอจีไว้ด้วยข้อความที่ยาว
![](https://siamrathnews.com/wp-content/uploads/2024/05/Screenshot-2567-05-29-at-15.51.18-571x1024.jpg)
Cr_ig: prite_netijenn