นับถอยหลัง!! “CSTD Thailand Dance Grand Prixครั้งที่ 8” 5-6 ก.พ.นี้ ที่โรงละครอักษรา
![](https://siamrathnews.com/wp-content/uploads/2022/01/8-tdgp-Part2-poster-Update-17-Jan-ปก.jpg)
![](https://siamrathnews.com/wp-content/uploads/2022/01/batch_8-tdgp-Part2-poster-Update-17-Jan.jpg)
นับถอยหลังเข้าสู่การแข่งขันศิลปะการเต้นระดับมาตรฐานสากลแห่งเดียวในประเทศไทย ที่นักเต้นมืออาชีพและมือสมัครต่างก็รอคอย “CSTD Thailand Dance Grand Prixครั้งที่ 8” Part II ชิงถ้วยพระราชทาน สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้ากรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาสยามบรมราชกุมารี เพื่อเฟ้นหาตัวแทนเยาวชนไทยเข้าร่วมแข่งขันศิลปะการเต้นนานาชาติภาคพื้นเอเชียแปซิฟิก (CSTD Asia Pacific Dance Competition) กับอีกกว่า 16 ประเทศ
![](https://siamrathnews.com/wp-content/uploads/2022/01/batch_รับรางวัล.jpg)
งานนี้จัดขึ้นโดย สถาบัน The Commonwealth Society of Teachers of Dancing หรือ CSTD ประเทศไทย ร่วมกับ กระทรวงวัฒนธรรม สำนักงานศิลปวัฒนธรรมร่วมสมัย สถานทูตออสเตรเลียประจำประเทศไทย และสถาบัน CSTD ประเทศออสเตรเลีย พบกับ 38 สถาบันการเต้นทั่วประเทศ รวม 150 ระบำ 35 รอบการแข่งขัน ระยะเวลา 2 วันเต็ม ในวันที่ 5-6 กุมภาพันธ์ 2565 ณ โรงละครอักษรา คิง เพาเวอร์ พร้อมรูปแบบการเต้นที่หลากหลาย
![](https://siamrathnews.com/wp-content/uploads/2022/01/batch_การแสดงบนเวที.jpg)
ติดตามรายละเอียดเพิ่มเติมและจองบัตรได้ที่ www.facebook.com/cstdthailand โทร. 081 868 2447