“ตู่-ปิยวดี มาลีนนท์” ควงแขนสามีจดทะเบียนสมรส
![](https://siamrathnews.com/wp-content/uploads/2021/12/266463551_2074663446035055_3365973016752367504_n-1024x683.jpg)
“ตู่-ปิยวดี มาลีนนท์” กับนักแสดงหนุ่ม “มาวิน ทวีผล” โดยทั้งคู่ได้ควงแขนเข้าพิธีวิวาห์ไปแล้ว เหลือเพียงงานเฉลิมฉลองวิวาห์ที่รอให้สถานการณ์โควิด-19 คลี่คลาย
![](https://siamrathnews.com/wp-content/uploads/2021/12/326123.jpg)
![](https://siamrathnews.com/wp-content/uploads/2021/12/326124.jpg)
![](https://siamrathnews.com/wp-content/uploads/2021/12/326122.jpg)
ซึ่งวานนี้ (12 ธ.ค.) ทางด้านตู่และมาวินได้ควงแขนไปจดทะเบียนสมรสเป็นสามีภรรยาอย่างเป็นทางการแล้ว ที่สำนักงานเขตบางเขน โดยทางด้านสาวตู่โพสต์ภาพพร้อมข้อความระบุว่า “จับมือไว้แล้วก้าวไปด้วยกัน” และ “หัวใจมี 3 สถานะ ของแข็ง ของเหลว และของเธอ” ในขณะที่ทางด้านมาวิน โพสต์ภาพและข้อความ “การตัดสินใจที่ถูกต้องที่สุดในชีวิตของผม ขอบคุณความกล้าในวันนั้น (ที่กล้าเข้าไปคุยกับเค้า) จึงทำให้เราสองคนมาถึงวันนี้”
ท่ามกลางเพื่อนพี่น้องในวงการบันเทิงและแฟนคลับเข้ามาร่วมแสดงความยินดีจำนวนมาก
![](https://siamrathnews.com/wp-content/uploads/2021/12/326124-1.jpg)
![](https://siamrathnews.com/wp-content/uploads/2021/12/326120.jpg)
![](https://siamrathnews.com/wp-content/uploads/2021/12/326125-627x1024.jpg)
![](https://siamrathnews.com/wp-content/uploads/2021/12/326127-672x1024.jpg)
![](https://siamrathnews.com/wp-content/uploads/2021/12/326129-665x1024.jpg)