“สกาวใจ พูนสวัสดิ์” โพสฟาดนายก
![](https://siamrathnews.com/wp-content/uploads/2021/12/กรอบข่าว-21-1024x683.png)
เมื่อช่วงเช้าที่ผ่านมา 6 ธ.ค. กรมวิทยาศาสตร์การแพทย์แถลงยืนยันพบผู้ติดเชื้อโควิดกลายพันธุ์สายพันธุ์โอไมครอนรายแรกในไทย เป็นชายไทย สัญชาติอเมริกันที่เดินทางมาจากประเทศสเปน ขณะนี้กรมควบคุมโรคเข้าสอบสวนโรคแล้ว
ล่าสุดในอินสตราแกรมของนักเเสดงสาว “สกาวใจ พูนสวัสดิ์” ได้ออกมาโพสต์ข้อความลงอินสตราแกรมระบุเเคปชั่นว่า “โอไมครอนมาเเล้ว โอชาว่าไง??? โทษใครดีอ่ะเรา!!! ถ้าโทษประชาชนตบปากนะ!!!”
![](https://siamrathnews.com/wp-content/uploads/2021/12/321430.jpg)
![](https://siamrathnews.com/wp-content/uploads/2021/12/261269994_2724663277828442_796618129842136942_n-820x1024.jpg)
![](https://siamrathnews.com/wp-content/uploads/2021/12/321428.jpg)
หลังจากนั้นมีเเฟนคลับเข้ามาเเสดงความคิดเห็นกันมากมาย ไม่ว่าจะเป็น ท่านนายก ไม่เห็นเคยรับผิดชอบเรื่องอะไรเลยอะค่ะ / ความร่วมมือ ประชาชน เหมือนเท่ากับ 0 สายอาชีพที่หยุดไปเปิดยังไม่ครบ อย่าบอกนะ ปิดอีก คงเป็นโจรละทีนี้ คนดีคงสู้ไม่ไหวค่ะ / เลยจากเครียดไปอีกคะตอนนี้ ซึมเศร้าขั้นรุนแรงแล้ว
Cr_ig: oomsakaojai