ชื่นมื่น! จิ๊บ-จ๊ะจ๋า
![](https://siamrathnews.com/wp-content/uploads/2021/11/ชื่นมื่น-1024x683.png)
วันที่ 29 พ.ย.64- สำหรับนักแสดงสาว “จ๊ะจ๋า พริมรตา” ที่ล่าสุดได้ถือฤกษ์งามยามดีวันคล้ายวันเกิดได้ควงสามี “จิ๊บ วสุ แสงสิงแก้ว” เข้าวัดทำบุญเพื่อเป็นสิริมงคลให้ตัวเอง
![](https://siamrathnews.com/wp-content/uploads/2021/11/316635.jpg)
โดยทั้งคู่เกี่ยวก้อยเดินทางกันไปที่ ณ วัดราชบพิธสถิตมหาสีมารามราชวรวิหาร เพื่อเข้าเฝ้าถวายสักการะและรับประทานพร จากเจ้าพระคุณ สมเด็จพระอริยวงศาคตญาณ สมเด็จพระสังฆราช สกลมหาสังฆปริณายก
สาวจ๊ะจา เปิดเผยว่า …วันเกิดปีนี้ได้มีโอกาสเข้าเฝ้าถวายสักการะและรับประทานพร จาก เจ้าพระคุณ สมเด็จพระอริยวงศาคตญาณ สมเด็จพระสังฆราช สกลมหาสังฆปริณายก ณ วัดราชบพิธรวมทั้งได้รับโอกาสให้เข้ากราบสักการะภายในของพระเจดีย์ พระวิหาร และโบสถ์ ที่ศักดิ์สิทธิ์และสวยงามอย่างยิ่ง นับเป็นบุญกับชีวิตอย่างสูงค่ะ
ขณะที่สามี จิ๊บ วสุ ก็ได้มีการเขียนข้อความอวยพรวันเกิดภรรยาสาวคนเก่งว่า …วันจันทร์ที่ 29 พฤศจิกายน 2564 สุขสันต์วันเกิดนะครับ จ๊ะจ๋า @jaja_primrata
![](https://siamrathnews.com/wp-content/uploads/2021/11/316634.jpg)
![](https://siamrathnews.com/wp-content/uploads/2021/11/261835745_697154757845849_3323462581626432192_n-1024x697.jpg)
จ๋าได้มีโอกาสเริ่มต้นวันคล้ายวันเกิดปีนี้ ด้วยความเป็นสิริมงคลกับชีวิตเป็นที่สุด ด้วยการได้รับประทานพระกรุณาพระวโรกาสให้เข้าเฝ้าถวายสักการะ เพื่อรับประทานพรจากเจ้าพระคุณ สมเด็จพระอริยวงศาคตญาณ สมเด็จพระสังฆราช สกลมหาสังฆปรินายกรวมทั้งได้รับประทานน้ำพระพุทธมนต์เพื่อความเป็นมงคลราบรื่นในการเริ่มต้นดำเนินชีวิตคู่ ณ ตำหนักอรุณ วัดราชบพิธฯ
ขอให้จ๋ามีแต่ความสุข สดชื่น แจ่มใส สุขภาพกายใจแข็งแรง มีแต่สิ่งที่ดีและงดงามเข้ามาในชีวิต ตลอดปีและตลอดไป ขอบคุณที่ให้โอกาสได้ดูแลกัน ..ด้วยความรักยิ่งเสมอนะครับ#happiestbirthday#mycharmingbetterhalf#พริมรตาแสงสิงแก้ว
Cr_ig: jaja_primrata