เลือก ทาทา ยัง เป็นทูตยุติความรุงแรง ชาวเน็ตเดือด !
![](https://siamrathnews.com/wp-content/uploads/2021/11/กรอบข่าว-1024x683.png)
เปิดตัวไม่ทันข้ามวัน ก็มีดราม่าลอยมาแล้ว สำหรับงานแคมเปญ “Orange the word” เป็นการร่วมมือระหว่าง “Scenradio และ Un Women” โดยมีคนในวงการบันเทิงแถวหน้ามาร่วมด้วย อากีล่าร์ , ทาทา ยัง , ลูกเกด เมทินี , รัศมีแข และ เจสซี่ ชูว์เทอร์ มาร่วมแคมเปญ ซึ่งเป็นงานเกี่ยวกับ การรณรงค์ยุติความรุนแรงด้วยเหตุแห่งเพศทุกรูปแบบ
![](https://siamrathnews.com/wp-content/uploads/2021/11/314222.jpg)
แต่แล้วก็มีดราม่าเดือดในโซเชี่ยล กับ ทาทา ยัง “ที่ก่อนหน้านี้ตกเป็นข่าวดังกรณีที่เธอเองไปคอมเมนต์สนับสนุนใช้ความรุนแรงกับนัการเมืองหญิง” คือ “ช่อ-พรรณิการ์ วานิช” นักการเมืองอดีต ส.ส.พรรคอนาคตใหม่ นั่นเอง โดยมีแฮชแท็กชื่อนี้ว่า #ดักตบอีช่อ
![](https://siamrathnews.com/wp-content/uploads/2021/11/314223-1.png)
ซึ่งก็มีคนในโซเชี่ยลคอมเมนต์ไว้ว่า ทาทา ไม่เหมาะสมที่จะมาเป็นหนึ่งในพรีเซ็นเตอร์ด้วยซ้ำ เพราะยังสนับสนุนใช้ความรุนแรง บ้างก็คอมเมนต์ต่อว่าบอก “อ่อ ทำแคมเปญ ยุติความรุนแรงกับผญ. ทุกรูปแบบย้ำและขีดเส้นใต้คำว่าทุกรูปแบบ แต่ตัวเองจะฝากคนอื่นดักตบอีช่อ เพราะความยินดีเต็มใจที่เห็นผญ.ด้วยกันโดนทำร้าย
![](https://siamrathnews.com/wp-content/uploads/2021/11/314227-2.jpg)
![](https://siamrathnews.com/wp-content/uploads/2021/11/314224-656x1024.jpg)
![](https://siamrathnews.com/wp-content/uploads/2021/11/314228-797x1024.jpg)